पॉवर ग्रिडचा नफा कमी झाला, तर कॅपेक्स वाढला क्यू1 मध्ये
पॉवर ग्रिडने क्यू1 FY27 मध्ये ₹3,598 कोटींचा नफा रिपोर्ट केला, जो वर्षानुवर्षा 0.89% कमी झाला, तर कॅपेक्स 11% वाढून ₹777 कोटींवर गेला. ओआय चार्ट्सच्या डेटानुसार दीर्घ उघडतो कमी झाला, तर फ्युचर्स ओपन इंटरेस्ट 1.2% कमी झाला.
pre-market1 source ↓machine-written, see hownot a recommendation
- POWERGRID close
- ₹250.35
- On the day
- -0.04%
- Futures OI, long unwinding
- -1.2%
- Put-call ratio
- 0.51
- Max pain
- ₹257.50
पॉवर ग्रिड कॉर्पोरेशन ऑफ इंडिया ने पहिल्या तिमाहीत नफा ₹3,598 कोटी रिपोर्ट केला, जो वर्षानुवर्षा 0.89% कमी आहे, हे 20 ऑक्टोबर 2026 रोजी प्रसिद्ध झालेल्या अहवालानुसार. कॅपिटल खर्च 11% वाढून ₹777 कोटींवर गेला आहे, ज्यामुळे ट्रान्समिशन ऑपरेटरचा गुंतवणूक चक्र सक्रिय राहिला आहे, जरी कमाई कमी झाली आहे.
कंपनीने 12 ऑक्टोबर 2026 रोजी दोन प्रोजेक्ट व्हेइकल्स ₹39.16 कोटींसाठी खरेदी केले. हे घटक महाराष्ट्र आणि गुजरात मधील नियोजित सबस्टेशन्स आणि ट्रान्समिशन लाईनशी संबंधित आहेत. या खरेद्या 30 जून 2026 रोजीच्या एकत्रित निव्वळ संपत्तीतल्या ₹10,403 कोटींपैकी सुमारे 0.04% दर्शवतात, त्यामुळे हा व्यवहार बॅलन्स शीटच्या तुलनेत लहान आहे. व्यावसायिक कार्य आणि नियामक मान्यताही अंमलबजावणीच्या वेळेखाली राहतात. ⚡
ओआय चार्ट्सच्या डेटाने 19 ऑक्टोबर 2026 रोजी स्टॉक ₹250.35 वर बंद झाला, जो 0.04% कमी आहे, आणि त्याच्या परिसंवेदनामध्ये 8,908,653 शेअर्सची वॉल्यूम होती. किंमत पाच सत्रांमध्ये 0.5% वाढली, परंतु 20 सत्रांमध्ये 7.4% कमी झाली, आणि 8 ऑक्टोबर 2026 रोजी रेकॉर्ड केलेल्या ₹244.65 च्या 52-आठवडे कमीच्या जवळ राहिली. 52-आठवड्यांचा उच्चांक ₹324.95 होता, जो 27 एप्रिल 2026 रोजी होता.
डेरिवेटिव्ह सेटअप तात्काळ कमी विश्वासाची स्थिती दर्शवितो. फ्युचर्स ओपन इंटरेस्ट 1.2% कमी होऊन 70.03 मिलियन शेअर्सवर आला, जो एक दीर्घ-उघडतो संकेत आहे, तर फ्युचर्स किमतींचा व्यापार 0.24%च्या सवलतीवर झाला. पुट-कॉल प्रमाण 0.51 होते. ₹250 च्या पुटवर सर्वोच्च पुट ओपन इंटरेस्ट होता, तर ₹265 च्या कॉलवर सर्वोच्च कॉल ओपन इंटरेस्ट होता; अधिकतम वेदना ₹257.50 होती 27 ऑक्टोबर 2026 च्या संपत्तीची. या स्तरांनी तत्काळ डेरिवेटिव्ह पोझिशनिंग फेम केले आहे, भाकित करण्यावर नाही.
स्टॉक आणि वृहत्तर पॉवर-ट्रान्समिशन विभागासाठी, पुढचा लक्ष аспект म्हणजे उच्च कॅपिटल खर्च कमी केलेल्या संपत्तीत परिवर्तित करतो का आणि बॅलन्स शीटवर दबाव न आणता नियामित परतावा मिळवतो का. ट्रेडर्स महाराष्ट्र आणि गुजरात प्रोजेक्ट्ससाठी मान्यता आणि व्यावसायिक कार्य साठी देखरेख करतील, त्याचबरोबर ₹250 च्या समर्थन क्षेत्रा आणि ₹265 च्या कॉल ओपन-इंटरेस्ट झोनच्या जवळ राहतील. पुढच्या तिमाही अद्यतने कॅपेक्स प्रोग्रामच्या प्रगतीसह कमी नफ्यातील घट टिकून राहतो का हे दाखवावे लागेल. 🏗️
Source: ad-hoc-news.de, 20 ऑक्टोबर 2026
प्रवृत्तीनुसार गुंतवणूक सल्ला नाही. फक्त माहितीच्या उद्देशाने.